• Nam Thiên Phát
  • Nam Thiên Phát
  • Nam Thiên Phát
  • Nam Thiên Phát
Hỗ Trợ Online
  • 09633632350963363235
Tin Tức Mới
Sản Phẩm Mới
Quảng Cáo
Chuyển đổi Quang - Điện PLANET GT-802S

Chuyển đổi Quang - Điện PLANET GT-802S

Mã Hàng: GT-802S

Giá: 2,250,000 VND
Size:
Màu Sắc:
Tình Trạng: Còn Hàng

Giới Thiệu Sản Phẩm


Chuyển đổi Quang-Điện PLANET GT-802S

10/100/1000Base-T to 1000Base-LX Gigabit Media Converter (SC, Single-Mode).


Nhằm tạo sự linh hoạt cho mọi môi trường truyền 10/100/1000Mbps Ethernet trên cổng RJ-45 và cáp quang Gigabit ổn định hiệu suất cao, PLANET giới thiệu dòng chuyển đổi môi trường truyền Media Converter GT-802S chuyển đổi giữa môi trường 10/100/1000Bast-T và 1000Base-LX. Khi đó cần có đầu nối SC với chế độ đơn mode. Tín hiệu Ethernet cho phép 3 kiểu của phân mạng kết nối dễ dàng, hiệu quả và chi phí thấp.

 

Để tập trung hóa quá trình cài đặt hệ thống mạng cáp quang, GT-802S với thiết kế nhỏ gọn có thể được sử dụng riêng lẻ hoặc được lắp vào khung chuyển đổi media chassis như: PLANET MC-700 / MC-1000R / MC-1500, khung chuyển đổi 7 / 10 / 15 khe. Những khung chuyển đổi này giúp tăng thêm hiệu quả cho GT-802S trong việc duy trì hệ thống mạng cáp quang tại một vị trí.

 

Vì thiết bị chuyển đổi Gigabit tương thích đầy đủ với các chuẩn IEEE 802.3 10Bast-T, IEEE 802.3u 100Base-TX, IEEE 802.3ab 1000Base-T và IEEE 802.3z 1000Base-LX, quá trình cài đặt thiết bị chuyển đổi môi trường Gigabit khá nhanh chóng và dễ dàng với tính năng cắm vào là chạy UPnP. GT-802S cũng hỗ trợ điều khiển luồng và back pressure trong chế độ half-duplex để loại trừ khả năng mất gói tin.

 

Mô hình ứng dụng

Hệ thống mạng cáp quang cho các nhà cung cấp dịch vụ, doanh nghiệp và hộ gia đình

Với hiệu suất truyền dữ liệu cao và khả năng cài đặt dễ dàng, chuyển đổi quang điện PLANET GT-802S có thể xây dựng giải pháp mạng FTTH (Cáp quang cho hộ gia đình) hoặc FTTC cho các nhà cung cấp dịch vụ và FTTB (Cáp quang cho tòa nhà), đồng thời sử dụng cho môi trường mạng văn phòng của các doanh nghiệp.

 

Đặc tính kỹ thuật

-         Tương thích với các chuẩn IEEE 802.3 10 Base-T, IEEE 802.3u 100Base-TX, IEEE 802.3ab 1000Base-T, IEEE 802.3z 1000Base-LX.

-         Cổng TP hỗ trợ tính năng tự động nhận kiểu tốc độ tối ưu 10/100/1000Base-T và tính năng tự động chuyển kiểu cáp auto-MDI / MDI-X.

-         1000Base-LX: 9 / 125um cáp quang đơn mode cung cấp khoảng cách truyền xa tới 10km.

-         1000Base-T: cáp UTP xoắn đôi cat. 5 / 5e / 6, hỗ trợ khoảng cách tới 100m.

-         IEEE 802.3x cơ chế điều khiển luồng trong chế độ Full duplex và cơ chế Back-Pressure trong chế độ Half-Duplex loại trừ tình trạng mất gói tin.

-         Hỗ trợ tính năng tự động chuyển mode MDI / MDI-X.

-         Cơ chế chuyển mạch gói Store and Forward.

-         Cấu trúc chuyển mạch gói Non-blocking và lưu lượng truyền qua với tốc độ dây.

-         Chuyển đổi môi trường giữa 10/100/1000Base-T và 1000Base-LX.

-         Môi trường cáp quang cho phép: Cáp quang đa mode cho phép sử dụng đầu nối SC.

-         Kích thước nhỏ gọn giúp làm việc cùng với gia đình khung chuyển đổi của PLANET (MC-700 / MC-1000R / MC-1500).

-         Thiết kế với khả năng treo tường.

-         Đèn LED chỉ thị giúp chuẩn đoán hệ thống mạng dễ dàng.

-         Kích thước nhỏ gọn, dễ dàng cài đặt.

-         Chọn lựa đầu nối cáp quang: SC, cáp quang đơn mode.

 

Thông số kỹ thuật


Hardware Specifications
Hardware Version 3
Standards IEEE 802.3, 10Base-T 
IEEE 802.3u, 100Base-TX
IEEE 802.3ab, 1000Base-T
IEEE 802.3z, 1000Base-SX/LX
Ports 1 x 10/100/1000Base-T port,
1 x 1000Base-SX/LX port
Copper Interface RJ-45 port (Auto-MDI/MDI-X) Twisted Pair
Optic Interface GT-802/GT-802S: SC
GT-805A: SFP
GT-806A15/GT-806B15/GT-806A60/GT-806B60: WDM
Fiber Maximum Distance GT-802: 220 / 550m
GT-802S: 10km
GT-805A: N/A
GT-806A15: 15km
GT-806B15: 15km
GT-806A60: 60km
GT-806B60: 60km
Optic Wavelength GT-802: 850nm
GT-802S: 1310nm
GT-805A: N/A
GT-806A15:
  TX:1310nm
  RX:1550nm
GT-806B15:
  TX:1550nm
  RX:1310nm
GT-806A60:
  TX:1310nm
  RX:1550nm
GT-806B60:
  TX:1550nm
  RX:1310nm
Max. Optical Launch Power GT-802: -4dBm
GT-802S: -3dBm
GT-805A: N/A
GT-806A15: -3dBm
GT-806B15: -3dBm
GT-806A60: +5dBm
GT-806B60: +4dBm
Min. Optical Launch Power GT-802: -9.5dBm
GT-802S: -9.5dBm
GT-805A: N/A
GT-806A15: -9dBm
GT-806B15: -9dBm
GT-806A60: 0dBm
GT-806B60: -1dBm
Max. Input Power GT-802: N/A
GT-802S: -3
GT-805A: N/A
GT-806A15: -3
GT-806B15: -3
GT-806A60: -2
GT-806B60: -2
Min. Input Power GT-802: -18
GT-802S: -20
GT-805A: N/A
GT-806A15: -21
GT-806B15: -21
GT-806A60: -25
GT-806B60: -25
Optical Link Budget GT-802: 
  3dB(62.5/125μm)
  4dB(50/125μm)
GT-802S: 4.9dB
GT-805A: N/A
GT-806A15: 12dB
GT-806B15: 12dB
GT-806A60: 25dB
GT-806B60: 24dB
Speed Twisted-pair:
  10/20Mbps for half/full-duplex
  100/200Mbps for half/full duplex 
  2000Mbps for full-duplex
Fiber-optic: 2000Mbps for full-duplex
Cable Twisted-pair
  10Base-T: 2-pair UTP Cat. 3,4,5, up to 100m
  100Base-TX: 2-pair UTP Cat. 5, up to 100m
  1000Base-T: 4-pair STP Cat 5 up to 100m
Fiber-optic Cable
  50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable, up to 
  220/550m. 
  9/125μm single-mode cable, providing long distance for 
  10/15/20/30/40/50/60/70/120km (vary on fiber transceiver 
  or SFP module)
LED Indicator ‧PWR
‧TP LINK/ACT, 1000
‧Fiber LINK/ACT
DIP Switch LFP function (Disable / Enable) setting
OAM TS-1000 and IEEE 802.3ah Terminal mode supported
Jumbo Packet Size 9K
Power Consumption 4.6 watts / 15 BTU (maximum)
Power Input DC 5V / 2A
Dimensions (W x D x H) 26 x 70 x 97 mm
Weight 0.2kg
Operating Environment Operating temperature: 0 to 50 degrees C; Humidity: 5~95% non-condensing
Storage Environment storage temperature: -10 to 70 degrees C; Humidity: 5~95% non-condensing
Emissions FCC Class A, CE Class A

 -        Sản xuất tại Taiwan.

-         Bảo hành: 12 tháng.

Comments - Đánh Giá Khách Hàng

Sản Phẩm Cùng Nhóm

Chassis PLANET MC-1500
Chassis PLANET MC-1500
Giá: 7,000,000 VND
Chassis PLANET MC-700
Chassis PLANET MC-700
Giá: 4,250,000 VND
VC-202A
VC-202A
Giá: 2,100,000 VND
 VC-234
VC-234
Giá: 2,050,000 VND
VC-201A
VC-201A
Giá: 1,950,000 VND
Trang 1 / 2
Go Top